Loading... Please wait...

Aspirin 81 mg

Price:
$ 3.49
SKU:
ASPIRIN_81
Brand:
Weight:
0.50 LBS
Shipping:
Calculated at checkout
Quantity:
Bookmark and Share


Product Description

MÔ TẢ   1 hộp 10 vỉ = 100 Viên = $3.49

Thành phần: Aspirin  ..................... 81mg

Công dụng: - Giảm các cơn đau nhẹ và vừa ( đau cơ, đau răng, đau bụng kinh ), viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên, viêm xương khớp và viêm đốt sống dạng thấp. Dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ ở những người có tiền sử về bệnh này. Hội chứng Kawasaki vì có tác dụng chống viêm, hạ sốt và chống huyết khối. Aspirin được sử dụng cho điều trị trong điều trị đau nhức liên quan đến nhức đầu, cảm lạnh thông thường, và cổ họng đau và giảm sốt. Nó có thể được sử dụng để giảm nguy cơ tử vong và làm giảm các tác hại của một cơn đau tim cấp tính. Nó cũng được dùng để giảm nguy cơ đau tim và đột quỵ ở nam giới và phụ nữ nào đó đã có một cơn đau tim hoặc đột quỵ thiếu máu cục bộ. Nó cũng có thể được sử dụng cho các điều kiện khác được xác định bởi bác sĩ.

Cách sử dụng
Sử dụng Aspirin theo chỉ dẫn của bác sĩ.
   
Uống Aspirin bằng miệng có hoặc không có thức ăn. Nếu đau bụng, với thức ăn để giảm kích ứng dạ dày.
    
Aspirin nuốt toàn bộ. Không nghiền hoặc nhai trước khi nuốt.
    Hãy uống Aspirin với một ly đầy nước (8 oz/240 mL).
Hãy hỏi nhà cung cấp chăm sóc sức khỏe của bạn bất kỳ câu hỏi mà bạn có thể có về cách sử dụng Aspirin.

Thuốc và cơ chế
Aspirin là một loại thuốc không chống viêm steroid (NSAID). Nó hoạt động bằng cách ức chế quá trình hóa học khác nhau trong cơ thể gây đau, viêm, và sốt. Nó cũng làm giảm xu hướng cho máu cục máu đông.

Quên uống thuốc
Nếu bạn bỏ lỡ một liều thuốc Aspirin và đang dùng nó thường xuyên, uống nó càng sớm càng tốt. Như thời gian cho liều tiếp theo của bạn, bỏ qua liều đã quên và trở lại lịch trình của bạn dùng thuốc thường xuyên. Đừng uống 2 liều cùng một lúc.

Lưu trữ
Aspirin Store ở nhiệt độ phòng, giữa 68 và 77 độ F (20 và 25 độ C). Store xa nhiệt, độ ẩm, và ánh sáng. Không nên cất trong phòng tắm. Giữ trong bao bì kín chống ánh sáng,. Giữ Aspirin ngoài tầm tay của trẻ em và cách xa vật nuôi.

Cảnh báo / Phòng ngừa
Không sử dụng Aspirin nếu:
    
bạn bị dị ứng với bất kỳ thành phần trong Aspirin;
    
bạn là trẻ em hoặc thiếu niên với cúm (cúm), hoặc thủy đậu;
    
bạn có vấn đề như chảy máu dể băng huyết, von Willebrand bệnh, hoặc tiểu cầu trong máu thấp;
    
bạn có hoạt động chảy máu nghiêm trọng;
    
bạn đã có một phản ứng dị ứng nghiêm trọng (ví dụ, phát ban nặng, phát ban, khó thở, chóng mặt), để aspirin, salicylat (ví dụ, salsalate), tartrazine, hoặc một NSAID (ví dụ như ibuprofen, naproxen, celecoxib).
Liên lạc với bác sĩ ngay nếu có những áp dụng cho bạn.

Quan trọng:
    Không dùng Aspirin trong hơn 10 ngày đối với đau hoặc trong hơn 3 ngày đối với sốt trừ khi đạo diễn để làm như vậy bởi nhà cung cấp chăm sóc sức khỏe của bạn.
    Kiểm tra với bác sĩ nếu sốt hoặc đau nặng hơn, tấy đỏ hoặc sưng là hiện tại, hoặc triệu chứng mới xảy ra. Nếu bạn có một đau họng đó là nghiêm trọng, kéo dài trong hơn 2 ngày, hoặc được đi kèm hoặc tiếp theo sốt, nhức đầu, phát ban, buồn nôn, hoặc nôn mửa, kiểm tra với bác sĩ.
   
Trước khi bạn bắt đầu bất cứ loại thuốc mới, hãy kiểm tra nhãn để xem nó có aspirin trong nó quá. Nếu có, hoặc nếu bạn không chắc chắn, hãy kiểm tra với bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn.
    Aspirin có thể có canxi, nhôm, hoặc magiê trong đó. Hỏi dược sĩ của bạn mà của các thành phần có trong Aspirin.
    Nói chuyện với bác sĩ của bạn trước khi bạn dùng thuốc giảm đau khác / giảm sốt nếu bạn uống nhiều hơn 3 thứ mỗi ngày. loét dạ dày hoặc chảy máu nghiêm trọng có thể xảy ra với việc sử dụng Aspirin. Liều cao hoặc trong một thời gian dài, hút thuốc, hoặc uống rượu làm tăng nguy cơ các tác dụng phụ. Aspirin uống với thức ăn sẽ không làm giảm nguy cơ những hiệu ứng này. Liên lạc với bác sĩ hoặc phòng cấp cứu cùng một lúc nếu bạn phát triển dạ dày nặng hoặc đau lưng, đen, phân hắc ín; nôn mửa giống như máu hoặc bã cà phê, hoặc tăng cân bất thường hoặc sưng.
    Aspirin có thể làm giảm số lượng tế bào cục máu đông hình thành (tiểu cầu) trong máu của bạn. Tránh các hoạt động có thể gây ra vết thâm tím hay thương tích. Báo cho bác sĩ nếu bạn có vết bầm hoặc chảy máu bất thường. Báo cho bác sĩ nếu bạn có tối, hắc ín, hoặc phân có máu.
    
Aspirin có liên quan đến một căn bệnh nghiêm trọng gọi là hội chứng Reye. Không uống Aspirin với trẻ em hay thiếu niên những người có bệnh cúm, thủy đậu, hoặc nhiễm một virus. Liên lạc với bác sĩ của bạn với bất kỳ câu hỏi hoặc quan tâm.
    
Báo cho bác sĩ hoặc nha sĩ của bạn mà bạn có Aspirin trước khi bạn nhận được bất kỳ chăm sóc y tế hoặc nha khoa, chăm sóc khẩn cấp, hoặc phẫu thuật.
    
Nếu Aspirin có mùi giống như giấm mạnh khi mở nắp, không nên sử dụng. Có nghĩa là các loại thuốc của đã bị hết hạn. Ném các chai đi một cách an toàn và ngoài tầm tay của trẻ em; liên hệ với dược sĩ của bạn và thay thế.
    Mang thai và cho con bú: Nếu bạn có thai, liên hệ với bác sĩ. Bạn sẽ cần phải thảo luận về những lợi ích và rủi ro của việc sử dụng Aspirin trong khi bạn đang mang thai. Loại thuốc này không được uống trong 3 tháng cuối kỳ thai (thời kỳ thứ ba) của thai kỳ vì nó có thể gây hại cho thai nhi. Aspirin được tìm thấy trong sữa mẹ. Nếu bạn đang hoặc sẽ được cho con bú trong khi bạn sử dụng Aspirin, kiểm tra với bác sĩ. Có thể thảo luận về bất kỳ rủi ro cho con của bạn.

Phản ứng phụ có thể
Kiểm tra với bác sĩ nếu có những tác dụng phụ thường gặp nhất kéo dài hoặc trở nên khó chịu:
    ợ nóng, buồn nôn, rối loạn dạ dày.
Tìm sự chăm sóc y tế ngay nếu có các tác dụng phụ nghiêm trọng xảy ra:
    phản ứng dị ứng (phát ban; phát ban, ngứa, khó thở, tức ngực, sưng miệng, mặt, môi, hoặc lưỡi); phân đen hoặc có máu; nhầm lẫn, tiêu chảy, chóng mặt, buồn ngủ, nghe kém, ù tai; đau dạ dày nặng hoặc dai dẳng; bất thường bầm tím; nôn.

 1 box 10 blisters = 100 tablets = $3.49
 
Aspirin is used for treatment for treatment of aches and pains associated with headache, common cold, and sore throat and for reduction of fever. It may be used to reduce the risk of death and lessen the damaging effects of an acute heart attack. It is also used to reduce the risk of heart attacks and strokes in certain men and women who have already had a heart attack or ischemic stroke. It may also be used for other conditions as determined by your doctor.

How to use
Use Aspirin as directed by your doctor.
    Take Aspirin by mouth with or without food. If stomach upset occurs, take with food to reduce stomach irritation.
    Swallow Aspirin whole. Do not break, crush, or chew before swallowing.
    Take Aspirin with a full glass of water (8 oz/240 mL).
Ask your health care provider any questions you may have about how to use Aspirin.

Drug Class and Mechanism
Aspirin is a non-steroidal anti-inflammatory drug (NSAID). It works by inhibiting several different chemical processes within the body that cause pain, inflammation, and fever. It also reduces the tendency for blood to clot.

Missed Dose
If you miss a dose of Aspirin and are taking it regularly, take it as soon as possible. If it is almost time for your next dose, skip the missed dose and go back to your regular dosing schedule. Do not take 2 doses at once.

Storage
Store Aspirin at room temperature, between 68 and 77 degrees F (20 and 25 degrees C). Store away from heat, moisture, and light. Do not store in the bathroom. Keep in a tight, light-resistant container. Keep Aspirin out of the reach of children and away from pets.

Warnings/Precautions
Do not use Aspirin if:
    you are allergic to any ingredient in Aspirin;
    you are a child or teenager with influenza (flu) or chickenpox;
    you have bleeding problems such as hemophilia, von Willebrand disease, or low blood platelets;
    you have active severe bleeding;
    you have had a severe allergic reaction (eg, severe rash, hives, breathing difficulties, dizziness), to aspirin, salicylates (e.g., salsalate), tartrazine, or an NSAID (e.g., ibuprofen, naproxen, celecoxib).
Contact your doctor right away if any of these apply to you.

Important:
    Do not take Aspirin for more than 10 days for pain or for more than 3 days for fever unless directed to do so by your health care provider.
    Check with your doctor if fever or pain worsens, redness or swelling is present, or new symptoms occur. If you have a sore throat that is severe, lasts for more than 2 days, or is accompanied or followed by fever, headache, rash, nausea, or vomiting, check with your doctor.
    Aspirin has aspirin in it. Before you start any new medicine, check the label to see if it has aspirin in it too. If it does or if you are not sure, check with your doctor or pharmacist.
    Aspirin may have calcium, aluminum, or magnesium in it. Ask your pharmacist which of these ingredients is in Aspirin.
    Talk to your doctor before you take Aspirin or other pain relievers/fever reducers if you drink more than 3 drinks with alcohol per day. Serious stomach ulcers or bleeding can occur with the use of Aspirin. Taking it in high doses or for a long time, smoking, or drinking alcohol increases the risk of these side effects. Taking Aspirin with food will not reduce the risk of these effects. Contact your doctor or emergency room at once if you develop severe stomach or back pain; black, tarry stools; vomit that looks like blood or coffee grounds; or unusual weight gain or swelling.
    Aspirin may reduce the number of clot-forming cells (platelets) in your blood. Avoid activities that may cause bruising or injury. Tell your doctor if you have unusual bruising or bleeding. Tell your doctor if you have dark, tarry, or bloody stools.
    Aspirin has been linked to a serious illness called Reye syndrome. Do not give Aspirin to a child or teenager who has the flu, chickenpox, or a viral infection. Contact your doctor with any questions or concerns.
    Tell your doctor or dentist that you take Aspirin before you receive any medical or dental care, emergency care, or surgery.
    If Aspirin has a strong vinegar-like smell upon opening, do not use. It means the medicine is breaking down. Throw the bottle away safely and out of the reach of children; contact your pharmacist and replace.
    Pregnancy and breast-feeding: If you become pregnant, contact your doctor. You will need to discuss the benefits and risks of using Aspirin while you are pregnant. This medicine is not recommended during the last 3 months (third trimester) of pregnancy because it may cause harm to the fetus. Aspirin is found in breast milk. If you are or will be breast-feeding while you use Aspirin, check with your doctor. Discuss any possible risks to your baby.

Possible Side Effects
Check with your doctor if any of these most common side effects persist or become bothersome:
    heartburn; nausea; upset stomach.
Seek medical attention right away if any of these severe side effects occur:
    severe allergic reactions (rash; hives; itching; difficulty breathing; tightness in the chest; swelling of the mouth, face, lips, or tongue); black or bloody stools; confusion; diarrhea; dizziness; drowsiness; hearing loss; ringing in the ears; severe or persistent stomach pain; unusual bruising; vomiting.

 

Thành phần: ketoconazole...
Chỉ định:

- Bệnh nấm toàn thân.

- Nấm tại chỗ.

- Nấm Candida ở da, niêm mạc nặng, mạn tính.

- Bệnh nấm nặng đường tiêu hóa mạn tính.

- Nấm Candida âm đạo mạn tính.

- Nhiễm khuẩn ở da và móng tay.

- Dự phòng bệnh nấm ở người suy giảm miễn dịch


Warranty Information

Only Available By Prescription

Currency Converter

Choose a currency below to display product prices in the selected currency.

United States USD
Viet Nam Vietnam

Add to Wish List

Click the button below to add the Aspirin 81 mg to your wish list.

You Recently Viewed...